![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-04-39_175902-kmutnb_hrd_file-1024x683.jpg)
พิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นสายสะพายประจำปี 2565 และ ประจำปี 2566 เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
จัดพิธีรับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ชั้นสายสะพาย เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปี 2565 และประจำปี 2566
ในวันพฤหัสบดีที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 ระหว่างเวลา 09.00 – 12.00 น.
ณ หอประชุมเบญจรัตน์ อาคารนวมินทรราชินี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
โดยมี ศาสตราจารย์ ดร.สุชาติ เซี่ยงฉิน อธิการบดี เป็นประธานในพิธี
ซึ่งมีกรรมการสภามหาวิทยาลัย ข้าราชการและพนักงานมหาวิทยาลัย ที่ได้รับเครื่องราชอิสริยาภรณ์ในชั้นสายสะพายฯในครั้งนี้ รวมจำนวน 30 ราย
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-08-54_336355-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-14-12_504318-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x664.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-13-23_127710-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-08-39_847909-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-13-39_844264-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-14-12_458295-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-12-39_043898-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-13-07_974003-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-11-14_097357-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-10-01_457525-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x655.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-08-33_361090-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-14-57_655985-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-12-18_183520-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-10-18_576462-kmutnb_hrd_file-2565-2566-scaled.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-11-06_407403-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-11-31_064418-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-12-24_729115-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-11-46_113464-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-12-01_533715-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-11-37_416333-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-10-09_994406-kmutnb_hrd_file-2565-2566-scaled.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-10-01_728672-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-09-55_223246-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-09-33_724285-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-09-05_554331-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-08-22_332989-kmutnb_hrd_file-2565-2566-1024x683.jpg)
![](https://hrd.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/2024-03-01_10-08-46_345207-kmutnb_hrd_file-2565-2566-scaled.jpg)